Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

File Created by Ma’am EDNALYN D. MACARAIG

Learning Area:

FILIPINO

Teaching Dates and Time:

JULY 31-AUGUST 4, 2017 (WEEK 9)

Quarter:

1ST QUARTER

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURSDAY

FRIDAY

I.LAYUNIN

A.Pamantayang Pangnilalaman

Pakikinig

Wikang Binibigkas/ pagpapaunlad ng talasalitaan

Gramatika

Estratehiya sa pag-aaral

Pagsulat

B.Pamantayan sa Pagganap

C.Mga Kasanayan sa Pagkatuto

A. Nakapagbibigay ng angkop na pamagat sa tekstong napakinggan

F5PN-Ih-17

B. Naipamamalas ang paggalang sa ideya, damdamin at kultura ng may

akda ng tekstong napakinggan o nabasa F4PL-oa-j-3

Nakapagbibigay ng panuto F5PS-Ih-8

Nagagamit ang iba’t ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsasabi tungkol

sa sariling karanasan F5WG-If-j-3

A. Naibibigay. ang mahahalagang pangyayari sa nabasang talambuhay

F5PB-If-h-11

B. Naibibigay ang kahulugan ng salitang pamilyar at di-pamilyar sa

pamamagitan ng kasalungat F5PT-lh-i-1.5

Nakasusulat ng balangkas sa anyong pangungusap o paksa sa

binasang teksto F5EP-Ih-11

II.NILALAMAN

III.KAGAMITANG PANTURO

A.Sanggunian

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

CG p.66

CG p.66

CG p.66

CG p.66

CG p.66

2.Mga pahina sa kagamitang pang-mag-aaral

Pagdiriwang ng Wikang Filipino V, Pagbasa pp.53-55

Filipino Wika V, pp.154-156

Filipino Wika V, pp.154-156

3.Mga pahina sa teksbuk

4.Karagdagang kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

B.Iba pang kagamitang panturo

aklat, DLP (kuwento)

aklat, DLP (kuwento)

aklat, DLP (kuwento)

aklat, DLP (kuwento)

aklat, DLP (kuwento)

IV.PROCEDURES

A.Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Paghahawan ng Balakid

Basahin ang mga pangungusap, piliin ang kahulugan ng mga

salitang may salungguhit.

1. Katulong si Ben ng kanyang ama sa bukid, kaya wala siyang panahong lumaboy tulad ng ibang bata.

(maglakad, gumala, tumakbo)

2. Pangarap ni Dan na makagawa ng kabutihan sa lahat ng tao at tanghaling bayani ng lahi.

(kilalang tao, tanyag na tao, dakilang tao)

3. Halos hindi maabot ng mga tao ang liblib na baryong San Vicente.

(tago, malayo, masukal)

4. Isa-isang kinaladkad ng mga tao ang sako ng palay upang itago sa imbakan.

(isa-isang hinila, isa-isang binuhat, isa-isang dinala)

5. Paran hindi na humihinga at walang malay ang lalaking nabundol ng kotse.

(tulog, patay, walang ulirat)

Paghahawan ng Balakid

Basahin ang mga pangungusap. Ibigay ang kahulugan ng mga

salitang may salungguhit.

1. Maraming naakit na magbakasyon sa Maynila dahil sa malalaking hotel na tinutuluyan dito.

2. May naglalakihang mall na napakaraming display ng mga paninda na nakakaakit sa mga tao.

3. Ang aking bunsong kapatid ay tuwang-tuwang sumakay sa elevator.

Balik-aral

Recess, ang mga bata ay unahan sa pagtakbo papunta sa kantina.

Pagdating dito nagtutulakan sila sa pagbili, kung ikaw ang canteen manager anong panuto ang ipatutupad mo sa mga bata?

Balik-aral

Gamitin sa sariling pangungusap ang mga panghalip pananong

1. Sino-sino

2. Alin

3. Saan-saan

4. Kailan

5. Ano

B.Paghahabi sa layunin ng aralin

Kilala ba ninyo sina Dr. Jose Rizal, Apolinario Mabini at Andres Bonifacio? Ano ang tawag natin sa kanila? Sa inyong palagay, bakit sila tinawag na bayani?

Pumikit kayo at isiping kayo ay nasa lugar na maraming laruan, damit, sapatos, bag at magagandang gamit. Ano ang inyong nararamdaman kung nasa ganito kayong lugar?

1. Ano ang naganap sa buong bansa noong Mayo 9, 2016?

2. May malinaw na bang resulta ang nangyaring botohan?

Paghawan ng Balakid

Basahin ang pangungusap.Ibigay ang kasalungat ng mga salitang

may salungguhit.

1. Mabilis na pinalaya si Apolinario nang malamang siya ay maysakit.

2. Ang mga papeles na importante ay dapat na ingatan.

3. Sa pagpupulong, iminungkahi ng pangulo na magkaroon ng proyekto ang kanilang samahan.

4. Nang sumiklab ang digmaan, maraming Pilipino ang nasawi.

5. Dinakip ng pulis ang magnanakaw.

Pagganyak

1. Ano ang kahulugan ng talambuhay?

2. Sino sa inyo ang makapagbabahagi ng sariling talambuhay?

C.Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong ralin

Pangganyak na Tanong

1. Alam ba ninyo na sa murang gulang ninyo ay maari kayong

tanghaling bayani?

2. Sa araw na ito makakarinig kayo ng kuwento tungkol sa

isang batang bayani. Nais ba ninyong marinig ang kuwento tungkol sa kanya?

Saan lugar kayo pumupunta kapag gusto ninyong bumili ng magandang damit? Bakit

1. Ano ang naganap sa buong bansa noong Mayo 9, 2016?

2. May malinaw na bang resulta ang nangyaring botohan?

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

Pagganyak

“Ang hindi magmahal sa sariling wika,

Ay daig pa ang hayop at malansang isda”.

1. Kaninong salawikain ang inyong nabasa?

2. Ano ang tawag natin kay Dr. Jose Rizal?

 Pangganyak na Tanong

1. May kilala ba kayong Batangueńo na naging bayani?

2. Sino siya?

3. Ano ang katangian niya na wala ang iba?

D.Pagtalakay ng bagong konspto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Iparinig sa mga bata ang kuwentong “Walong Taong Gulang,

Naging Bayani”. Ipaalala sa mga mag-aaral na pakikinggang mabuti ang

ang kuwento para sa susunod na gawain sa klase.

Gusto ba ninyong mamasyal sa mall? May iparirinig ako sa

inyong kuwento na may pamagat na “Shangri-la Plaza”.

Gawin Natin

Gusto ba ninyong malaman ang mga bagay na may kaugnayan sa naganap na botohan sa ating lugar? Basahin ang usapan ng mga tao tungkol dito.

Ngayon ay babasahin natin ang “Talambuhay ni Apolinario Mabini”. (Tatawag ang guro ng batang magbabasa habang sinasabayan nang mahinang pagbasa ng ibang bata )

Natatandaan pa ba ninyo ang talambuhay ni Apolinario Mabini?

Sa anong bansag siya nakilala? Ngayon ay babasahin uli natin ang “Talambuhay ni Apolinario Mabini”. (Babasahin nang tahimik ng mga bata ang talambuhay . Paalalahanan ang mga bata ng mga pamantayan na dapat sundin sa pagbasa nang tahimik. )

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan  #2

1. Sino-sino ang mga pangunahing tauhan sa kuwento? Iba pang mga tauhan

2. Ano ang nangyari sa bahay nina Rona habang ang kanyang mga magulang ay nasa palengke?

3. Paano naging bayani si Rona Mahilum? Ibigay ang katangiang ipinakita niya.

4. Sa inyong palagay, masaya ba ang nagkukuwento?Bakit?

5. Kung ikaw si Rona, gagawin mo rin ba ang ginawa niya?

6. Sa iyong palagay, bakit si G. Alfredo Lim ang tumulong sa pagpapagamot kay Rona?

7. Sa may akda ng kuwentong ito, ano ang maipapakita mong damdamin para sa kanya?

8. Bukod sa pamagat na bigay ng may-akda, magbigay

1. Anong lugar ang tinutukoy sa kuwento?

2. Saan ito matatagpuan?

3. Ano-anong mga bagay ang makikita sa lugar na ito?

4. Sa inyong palagay, masaya ba ang nagkukuwento?Bakit?

5. Kapag napapunta ka sa ganitong lugar, anong ugali ang dapat mong ipakita?

6. Sa ganitong lugar, magbigay nga kayo ng mga panuto na dapat makita ng mga tao.

Itanong:

1. Ano ang nilalaman ng usapan?

2. Bakit iba-iba ang opinyon ng mga tao sa darating na botohan?

3. Sino kaya ang tama ang pananaw ukol sa kanilang kandidato?

4. Anong mga salita ang ginamit sa usapan na nagtatanong?

5. Ano ang tawag natin sa mga salitang sino, ano, saan, kailan, bakit at ilan? Kapag ito ang ginamit sa pagtatanong, ilan ang tinatanong?

6. Kapag marami ang tinatanong, magbigay nga ng halimbawa ng tanong na dapat gamitin?

Itanong:

1. Kaninong talambuhay ang inyong binasa?

2. Sino ang kanyang mga magulang?

3. Ano ang kanyang natapos?

4. Ano ang nangyari sa kanya?

5. Nang siya ay lumaya, ano ang naging papel niya kay Aguinaldo?

6. Ano-ano ang magagandang bagay na ginawa niya sa ating bayan?

7. Ano ang naging sanhi ng kanyang pagkamatay?

8. Sa inyong palagay, si Mabini ba ay nakatulong upang makamit natin ang kalayaan ng bansa? Ipaliwanag.

9. Anong katangian ang taglay ni Mabini sa talambuhay?

Itanong:

1. Ano ang pamagat ng binasa mong teksto?

2. Saan at kailan siya ipinanganak?

3. Sino ang kanyang mga magulang?

4. Ano ang kanyang katangian noong bata pa siya?

5. Ano-ano ang natapos niya?

6. Ano-ano ang mga mahahalagang bagay ang nagawa niya sa ating bansa?

7. Kailan siya namatay?

8. Ano ang naging sanhi ng kanyang pagkamatay?

9. Dapat bang tularan ang kanyang kabayanihan? Bakit?

10. Ano ang tawag natin sa nabuong porma?

11. Ano-ano ang nakasulat sa Roman Numeral?

12. Alin ang mga napapaloob sa malalaking titik ng alpabeto?

13. Sa mga bilang, ano-ano ang ating isinulat?

F.Paglinang na  Kabihasaan

Pangkatin ang mga bata sa tatlo at ibibigay nila ang angkop na

Pamagat ng gawaing nakatakda sa kanilang pangkat

Pangkatin ang mga bata sa tatlo, bawat pangkat ay magbibigay ng

panuto sa mga sumusunod na gawain

Pangkatin ang mga bata sa tatlo, bawat pangkat ay isasagawa ang gawain na gamit ang panghalip pananong.

Pangkat 1 – Awitin Mo

Bumuo ng isang awit gamit ang panghalip pananong.

Pangkat 2 – Isadula Mo

Isinama ka ng Nanay mo sa palengke, bibili kayo ng pagkain ninyo sa loob ng isang linggo.Gawan ng usapan ang Nanay at tindera gamit ang panghalip pananong at isadula ito

Pangkat 3 – Tulain Mo

Bumuo ng dalawang taludtod ng tula gamit ang panghalip pananong

Pangkatin ang mga bata sa tatlo. Bawat pangkat ay isasagawa ang gawain sa pamamagitan ng pagbibigay ng mahahalagang pangyayari sa talambuhay.

Pangkat 1 – Isulat Mo

Batay sa talambuhay na inyong nabasa, isulat ang mahahalagang pangyayari tungkol sa edukasyon ni Apolinario Mabini

Pangkat 2 – I Rap Mo

Sa nabasang talambuhay igawa ng rap ang mahahalagang pangyayari sa buhay niya simula noong 1893 hanggang sa siya ay namatay.

Pangkat 3 – Awitin Mo

Gumawa ng maikling awit tungkol sa mahahalagang tao sa buhay ni Apolinario Mabini.

Habang sinasagot ng mga bata ang mga tanong, isusulat ng guro ang sagot ng mga bata sa anyong papaksa

Ang Talambuhay ni Apolinario Mabini

I. Pagsilang

A. Lugar

1. ___________________

B. Petsa

2. ___________________

C. Mga Magulang

1. __________________

2. __________________

II. Edukasyon

A. _____________________

B. _____________________

C. _____________________

D. _____________________

III. Mga Mahahalagang Bagay na Nagawa sa Bansa

A. ____________________

B. ____________________

C. ____________________

D. ____________________

E. ____________________

IV. Kamatayan

A. Petsa

1. _________________

B. Sanhi

1. _________________

G.Paglalapat ng aralin sa pangaraw-araw na buhay

Pakinggang mabuti ang tekstong iparirinig at ibigay ang angkop na pamagat nito.

1. Ang Puerto Prinsesa ang kapital ng Palawan. Dati itong kilala sa pangalang Puero de la Asuncion. Ito ang pangunahing sentro ng kalakalan sa lalawigan dahil sa lokasyon nito. Mayroon ditong paliparan at daungan ng mga barko na regular na may biyaheng Maynila at sa malalaking pulo sa lalawigan. Sa kasalukuyan, ang Puerto Prinsesa ay isang paboritong pasyalan ng mga turista.

Sanggunian: Likha 5, Wika at Pagbasa p. 319

2. Ang barangay Palahanan 2.0, San Juan, Batangas ay nagdaraos ng kapistahan tuwing ika-1 ng Hunyo. Ito ay dalawampu’t walong taon

nang ipinagdiriwang. Tuwing kapistahan maraming bisita ang dumarating sa lahat ng bahay. May banda ng musiko na lumilibot sa bawat bahay at tinutugtugan. Kung gabi naman ay nagdaraos ng prusisyon kung saan ang mga dalaga at binate ay nagsusuot ng Barong Tagalog at Saya. Talagang napakasaya ng pagdiriwang ng kapistahan sa lugar na ito.

Pakinggang mabuti ang sitwasyong iparirinig at pagkatapos ay

isagawa ng bawat pangkat ang ibibigay nilang panuto.

Unang Pangkat – Pantomina

Ikalawang Pangkat – Paggawa ng slogan

Kumuha ng kapareha, gumawa kayo ng usapan tungkol sa inyong karanasan gamit ang panghalip pananong.(Bibigyan ng guro ang mga bata ng oras sa pagbuo ng usapan.)

Ibigay ang mahahalagang pangyayari sa iyong talambuhay. Isulat muna sa isang pirasong papel at tatawag ako ng bata na maglalahad ng sarili niyang talambuhay

Bawat pangkat ay isusulat sa anyong pangungusap ang

balangkas na nabuo ng guro. Pagkatapos ay ipababasa sa mga

lider ang nabuong pangungusap

H.Paglalahat ng aralin

Bilang bata nakakasunod ka ba ng maayos sa mga panuto? Sa paanong paraan?

Ano-anong mga panghalip na isahan at maramihan ang gagamitin kapag magtatanong?

I.Pagtataya ng aralin

Pakinggang mabuti ang babasahing kuwento at ibigay ang angkop

na pamagat nito. Isulat ang sagot sa inyong sagutang papel.

Magbigay ng panuto sa mga sumusunod:

1. May bisitang dumating sa inyong paaralan, nakita mo ang maliliit na

bata na nagtatakbuhan sa labas, ano ang ibibigay mong panuto sa kanila?

2. Nasa ospital ka, nakita mo na may naninigarilyo at may katabing babae na ubo ng ubo, kung ikaw ang tagapamahala ng ospital, ano ang ibibigay mong panuto sa sitwasyong ito?

3. Nasa istasyon kayo ng bus, nag-uunahan sa pagsakay ang mga pasahero, sa sitwasyong ito anong panuto ang dapat sundin?

4. Ikaw ang tagapamahala ng silid-aklatan, may limang batang dumating at walang ginawa kundi mag-ingay, ano ang ibibigay mong panuto sa kanila?

5. Maraming dumadaang sasakyan, marami ding mga tao ang naglalakad na hindi magkamayaw, may paroo’t parine, hindi iniintindi ang ilaw trapiko, kaya ang kinalabasan nagkabuhol-buhol ang trapik, kung ikaw ang pulis, ano ang ibibigay mong panuto sa kanila?

Gamitin ang tamang panghalip pananong sa usapan.

Sitwasyon: Araw ng Sabado, maagang nagkita-kita ang magkakaibigan. May usapan sila na mamamasyal sila sa bukid.

Cora: 1. (Alin-alin,Sino-sino) pa ba ang hinihintay natin?

Amy: Sina Lita at Lorna. 2. (Bakit, Sino) kaya wala pa sila?

Merly: Tumawag na medyo mahuhuli sila at tanghali nang

nagising. Alam ba nila kung 3.(saan, kailan) tayo

magkikita-kita?

Rose: Oo naman, teka nga pala, 4. (sino, ano) ga nga ang may

dala ng meryenda natin?

Mariz: Sila nga dalawa ang magdadala. Kaya siguro sila

tinanghali ng gising eh naghanda pa sila kagabi.

Ana: (Ilang,Kaninong) kilo ng mais ang nabili mo Merly?

Pagdating natin sa bukid ay ilalabon agad natin lahat.

Basahin ang maikling talambuhay. Ibigay ang mahahalagang pangyayari sa pamamagitan ng pagsagot sa tanong.

Ibigay ang angkop na sagot sa mga sumusunod na tanong.

1. Kailan nakitaan ng galling sa volleyball si Alyzza?

2. Paano nagging sikat si Alyzza sa mga bata at matatanda?

3. Saan siya nagtapos ng elementarya, haiskul at kolehiyo, ano ang kanyang kurso?

4. Bakit siya higit na hinangaan sa kolehiyo?

5. Ano ang pinakamahalagang parangal na kaniyang natanggap?

Basahin ang maikling kuwento. Punan ang balangkas at pagkatapos isulat ito sa anyong pangungusap

Ang Pamilya Bueno

I. Katangian ng pamilya Bueno

A. _____________________

B.____________________

C. _____________________

II. Paraan ng maayos na pamamalakad ng pamilya

A. _____________________

B. _____________________

C. ____________________

III. Maidudulot sa pamayanan ng ulirang pamamalakad ng pamilya Bueno

A. _________________

B. _____________________

C. _____________________

J.Karagdagang Gawain para sa takdang aralin at remediation

Makinig sa isang maikling kuwento at ibigay ang angkop na pamagat

Magbigay ng limang panuto na dapat sundin ng mga bata kapag nasa

silid-aralan

Gamitin ang limang panghalip pananong sa pagsulat ng talata tungkol

sa inyong sariling karanasan

Magbigay ng mahahalagang pangyayari sa iyong talambuhay. Isulat

ang sagot sa iyong kuwaderno

Magbasa ng isang maikling kuwento. Sumulat ng balangkas nito sa

anyong pangungusap o paksa

V.MGA TALA

VI.PAGNINILAY

A.Bilang ng mag-aaral na nakauha ng 80% sa pagtatayao.

___Lesson carried. Move on to the next objective.

___Lesson not carried.

_____% of  the pupils got 80% mastery

___Lesson carried. Move on to the next objective.

___Lesson not carried.

_____% of  the pupils got 80% mastery

___Lesson carried. Move on to the next objective.

___Lesson not carried.

_____% of  the pupils got 80% mastery

___Lesson carried. Move on to the next objective.

___Lesson not carried.

_____% of  the pupils got 80% mastery

___Lesson carried. Move on to the next objective.

___Lesson not carried.

_____% of  the pupils got 80% mastery

B.Bilang ng mag-aaralna nangangailangan ng iba pang Gawain para sa remediation

___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.

___Pupils found difficulties in answering their lesson.

___Pupils did not enjoy the lesson because of  lack  of knowledge, skills and interest  about the lesson.

___Pupils  were interested  on the lesson, despite of  some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher.

___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.

___Majority of the pupils finished their work on time.

___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.

___Pupils found difficulties in answering their lesson.

___Pupils did not enjoy the lesson because of  lack  of knowledge, skills and interest  about the lesson.

___Pupils  were interested  on the lesson, despite of  some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher.

___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.

___Majority of the pupils finished their work on time.

___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.

___Pupils found difficulties in answering their lesson.

___Pupils did not enjoy the lesson because of  lack  of knowledge, skills and interest  about the lesson.

___Pupils  were interested  on the lesson, despite of  some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher.

___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.

___Majority of the pupils finished their work on time.

___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.

___Pupils found difficulties in answering their lesson.

___Pupils did not enjoy the lesson because of  lack  of knowledge, skills and interest  about the lesson.

___Pupils  were interested  on the lesson, despite of  some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher.

___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.

___Majority of the pupils finished their work on time.

___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

___Pupils did not find difficulties in answering their lesson.

___Pupils found difficulties in answering their lesson.

___Pupils did not enjoy the lesson because of  lack  of knowledge, skills and interest  about the lesson.

___Pupils  were interested  on the lesson, despite of  some difficulties encountered in answering the questions asked by the teacher.

___Pupils mastered the lesson despite of limited resources used by the teacher.

___Majority of the pupils finished their work on time.

___Some pupils did not finish their work on time due to unnecessary behavior.

C.Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

___ of Learners who earned 80% above

D.Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

___ of Learners who require additional activities for remediation

E.Alin sa mga estratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong?

___Yes  ___No

____ of Learners who caught up the lesson

___Yes  ___No

____ of Learners who caught up the lesson

___Yes  ___No

____ of Learners who caught up the lesson

___Yes  ___No

____ of Learners who caught up the lesson

___Yes  ___No

____ of Learners who caught up the lesson

F.Anong sulioranin ang aking naranasan na solusyunansa tulong ng aking punungguro at superbisor?

___  of Learners who continue to require remediation

___  of Learners who continue to require remediation

___  of Learners who continue to require remediation

___  of Learners who continue to require remediation

___  of Learners who continue to require remediation

G.Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho  nanais kong ibahagi sa kapwa ko guro?

Strategies used that work well:

  • ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
  • ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
  • ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
  • ___Contextualization 
  • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
  • ___Text Representation 
  • Examples: Student created drawings, videos, and games.
  • ___ModelingExamples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:

___ Explicit Teaching

___ Group collaboration

___Gamification/Learning throuh play

___ Answering preliminary

activities/exercises

___ Carousel

___ Diads

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s

       collaboration/cooperation                

       in doing  their  tasks

___ Audio Visual Presentation

       of the lesson

Strategies used that work well:

  • ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
  • ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
  • ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
  • ___Contextualization 
  • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
  • ___Text Representation 
  • Examples: Student created drawings, videos, and games.
  • ___ModelingExamples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:

___ Explicit Teaching

___ Group collaboration

___Gamification/Learning throuh play

___ Answering preliminary

activities/exercises

___ Carousel

___ Diads

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s

       collaboration/cooperation                

       in doing  their  tasks

___ Audio Visual Presentation

       of the lesson

Strategies used that work well:

  • ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
  • ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
  • ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
  • ___Contextualization 
  • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
  • ___Text Representation 
  • Examples: Student created drawings, videos, and games.
  • ___ModelingExamples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:

___ Explicit Teaching

___ Group collaboration

___Gamification/Learning throuh play

___ Answering preliminary

activities/exercises

___ Carousel

___ Diads

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s

       collaboration/cooperation                

       in doing  their  tasks

___ Audio Visual Presentation

       of the lesson

Strategies used that work well:

  • ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
  • ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.

___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.

  • ___Contextualization 
  • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
  • ___Text Representation 
  • Examples: Student created drawings, videos, and games.
  • ___ModelingExamples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:

___ Explicit Teaching

___ Group collaboration

___Gamification/Learning throuh play

___ Answering preliminary

activities/exercises

___ Carousel

___ Diads

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s

       collaboration/cooperation                

       in doing  their  tasks

___ Audio Visual Presentation

       of the lesson

Strategies used that work well:

  • ___Metacognitive Development: Examples: Self assessments, note taking and studying techniques, and vocabulary assignments.
  • ___Bridging: Examples: Think-pair-share, quick-writes, and anticipatory charts.
  • ___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, jigsaw learning, peer teaching, and projects.
  • ___Contextualization 
  • Examples: Demonstrations, media, manipulatives, repetition, and local opportunities.
  • ___Text Representation 
  • Examples: Student created drawings, videos, and games.
  • ___ModelingExamples: Speaking slowly and clearly, modeling the language you want students to use, and providing samples of student work.

Other Techniques and Strategies used:

___ Explicit Teaching

___ Group collaboration

___Gamification/Learning throuh play

___ Answering preliminary

activities/exercises

___ Carousel

___ Diads

___ Differentiated Instruction

___ Role Playing/Drama

___ Discovery Method

___ Lecture Method

Why?

___ Complete IMs

___ Availability of Materials

___ Pupils’ eagerness to learn

___ Group member’s

      collaboration/cooperation                

       in doing  their  tasks

___ Audio Visual Presentation

       of the lesson