Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

Learning Area:

EPP

Teaching Dates and Time:

Nov. 28 – Dec. 2, 2016  (Week 4)

Quarter:

3rd Quarter

Monday

November 28, 2016

Tuesday

November 29, 2016

Wednesday

November 30, 2016

Thursday

December 1, 2016

Friday

December 2, 2016

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna-

Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan.

Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang orna-

Mental bilang isang gawaing pagkakakitaan.

HOLIDAY

Naipamamalas ang pang-unawa sa kaalaman at kasanayan sa pagtatanim ng halamang ornamental bilang isang gawaing pagkakakitaan.

B. Pamantayan sa Pagganap

Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan.

Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan.

Naisasagawa ang pagtatanim, pag-aani, at pagsasapamilihan ng halamang ornamental sa masistemang pamamaraan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Isulat ang code ng bawat kasanayan

1.6.1 Naipakikita ang astong pamamaraan sa pagpili ng itatanim na halamang ornamental.

EPP4AG-Od-6

1.6.2 Naipakikita ang wastong pamamaraan sa paghahanda ng taniman.

EPP4AG-Od-6

1.6.4 Naipakikita ang pagtatanim ayon sa wastong pamamaraan.

EPP4AG-Od-6

LINGGUHANG PAGSUSULIT

BILANG  3

II. NILALAMAN

Pagtatanim ng Halamang Ornamental

Pagpili ng Itatanim na Halamang  Ornamental

Pagtatanim ng Halamang Ornamental

Wastong Pamamaraan sa Paghahanda ng Taniman ng Halamang Ornamental

Pagtatanim ng Halamang Ornamental

Wastong Paraan ng Pagtatanim

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

T.G. pp. 145 - 147

T.G. pp. 147-150

T.G. pp. 150-153

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-

    Mag-aaral

L.M. pp. 343 - 347

L.M. pp. 347-349

L.M. pp. 350-353

3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa  

     portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

larawan, tsart, typewriting paper, masking tape, gunting

Larawan ng mga kasangkapang panghalaman, rubrik

Actual na mga halamang ornamental, tsart

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o

     pagsisimula ng bagong aralin

Ano ang dapat ihanda para mapaganda ang disenyo ng pagtatanim ng mga halamang ornamental?

Ano-ano ang dapat isaalang-alang sa pagpili ng itatanim na halamang ornamental?

Paano ang paghahanda ng mga halamang ornamental na itatanim o patutubuin?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin

Pagpapakita ng Larawan

Landscape Gardening

Sino sa inyo ang may mga halaman at punong ornamental sa bakuran ng inyong bahay? Matagal na ba itong nakatanim? Naisip ba ninyo itong baguhin upang makabuo ng panibagong simpleng landscape gardening?

Pagpapakita ng  tunay na mga tanim

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa

     bagong aralin

Ipabasa sa mga bata ang “Linangin Natin” sa LM p. 344 at talakayin ito.

Ipabasa sa mga bata ang “Linangin Natin” sa LM p. 348 at talakayin ito.

Magpakita ng tsart tungkol sa mga Gawain sa pagsasaayos ng mga halamang ornamental sa lugar na pagtataniman. Ipaliwanag isa-isa sa mga bata ang mga ito.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at

    paglalahad ng bagong kasanayan #1

Saan dapat itanim ang mga punong ornamental na matataas? Saan naman itatanim ang mababang halaman?

Saan naman itatanim ang mga halamang ornamental na madaling palaguin?

Ano ang dapat mong gawin kapag ang uri ng lupa sa pagtataniman ay tuyo, matigas, at bitak-bitak?

Ano-anong kasangkapan ang gagamitin upang maayos ang lugar na pagtataniman?

Paano ipakita ang wastong paraan ng pagtatanim ng mga halamang ornamental?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at

    paglalahad ng bagong kasanayan #2

Pangkatin ang klase sa 3

-Pumili ng lider

-Pag-usapan ng bawat pangkat ang napiling itatanim na halamang ornamental sa garden?

-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa

Pangkatin ang klase sa 3

-Pumili ng lider

-Pag-usapan ng bawat pangkat ang wastong paraan sa paghahanda ng itatanim ng halamang ornamental

-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa.

Pangkatin ang klase sa 3

-Pumili ng lider

-Pag-usapan ng bawat pangkat ang wastong paraan ng pagtatanim ng mga halamang ornamental

-Iulat sa klase ang tinalakay na paksa.

F. Paglinang sa Kabihasnan

    (Tungo sa Formative Assessment)

Ano-ano ang mga punong ornamental na matatas? Mga halamang ornamental na mababa?

Ano-ano ang mga halamang ornamental na namumulaklak? Ang di-namumulaklak?

Saan dapat ito itanim?

Ano ang unang hakbang sa paghahanda ng taniman ng mga halamang ornamental?

Ano ang susunod na hakbang?

Ano ang wastong paraan ng pagtatanim ng halamang cosmos?

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-

     araw na buhay

Si Myla ay nais magtanim ng gumamela sa kanyang garden, saang lugar ng kanyang garden dapat itanim ang gumamela?

Anong kasangkapan ang gagamitin ni Kardo sa pagtanggal ng mga bato at matitigas na ugat sa gagawing simpleng landscape gardening?

Paano itanim ni Mila ang dala niyang rose sa kanyang garden?

H. Paglalahat ng Aralin

Ano-ano ang dapat isaalang-alang sa pagpili ng itatanim na halamang ornamental?

Ano-ano ang wastong pamamaraan sa paghahanda ng taniman ng halamang ornamental?

Ano-ano ang wastong paraan ng pagtatanim ng mga halamang ornamental?

I. Pagtataya ng Aralin

Panuto: Itugma ang halamang ornamental na naaayon sa mga salita sa hanay A at B. Isulat ang titik lamang.

     Hanay A             Hanay B

1.Pine Tree       A.mahirap buha-

2.Orchids                yin

3.Rosas             B.di-namumulaklak

4.San Francisco C.halamang puno

5.Water Lilly    D.nabubuhay sa

                                  Tubig

                             E.namumulaklak

                             F.gumagapang

Performance Test

Pamantayan   Oo    Hindi   Di-

                                               Gaano

1.Gumamit ba

ng angkop na

kasangkapan sa

paghahanda ng

lupang taniman?

2.Naisagawa ba

nang maayos

ang paghahanda

ng taniman?

3.Napanatili ba

ang kalinisan

ng kapaligiran

at ng sarili?

Panuto: I-rate ang wastong paraan ng pagtatanim ng halamang ornamental na ginawa ng bawat pangkat.

Paggamit ng Rubric

5 – Wastong paraan ng pag-

        tatanim ng halamang

        ornamental

4 – May bukal sa loob sa

       pagtatanim ng halaman

3 – Kulang sa disenyo ang

       pagtatanim ng halamang

       ornamental

2 – Kulang sa cooperasyon

       ang pangkat

1 – Walang ginawa

     

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-

    aralin at remediation

Magtala ng tig-limang halamang ornamental na maaaring itanim sa may kasamang ibang halaman.

Maghanda ng mga halaman/punong ornamental na gagamiting pantanim upang makagaa ng isang simpleng landscaping sa paaralan.

Magsagawa ng simpleng landscape garden sa loob ng paaralan ang bawat pangkat upang maipamalas ang napag-aralan.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

For more DEPED daily lesson log template, go to: www.teachershq.com