Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

          (Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

Paaralan:

Baitang / Antas:

IV

Guro:

Asignatura:

MAPEH

Petsa / Oras:

November 28-December 2, 2016/Week 5

Markahan:

3rd Grading

  1. LAYUNIN

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Demonstrates understanding of variations of sound in music ( lightness and heaviness ) as applied to vaocal and instrumental music

Demonstrates understanding of shapes and colors and the principles of repititions, contrast, and emphasis through printmaking(stencils

Demostrates understanding of participation and assessment of physical fitness.

Demonstrates understanding of the proper use of medicines to prevent misuse and harm to the body.

Demonstrates understanding of variations of sound in music ( lightness and heaviness ) as applied to vaocal and instrumental music

  1. Pamantayan sa Pagganap

Participates actively in a group performance different vocal sounds and instrumental sounds

Produces multiple copies of a relief print using industrial industial paint/natural dyes to create decorative borders for boards ,panels etc

Participate and asseses performance in physical activities.

Practices the proper use of medicines.

Participates actively in a group performance different vocal sounds and instrumental sounds

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Isulat ang code sa bawat kasanayan

Identifies as vocal or instrumental, a recording of the following

  1. solo
  2. duet
  3. trio
  4. ensemble

( MU4TB-IIIe-2 )

Create simple, interesting, and harmoniously arranged relief prints from a clay design.(A4PR-IIIf)

Explain health and skill related fitness components.

PE4PF-IIIa-21

Describes the potential dangers associated with medicine misuse and abuse

H4S-IIIde-4

Identifies as vocal or instrumental, a recording of the following

  1. solo
  2. duet
  3. trio
  4. ensemble

( MU4TB-IIIe-2 )

  1. NILALAMAN

Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Tinig ng tao at tunog ng instrumento

Hugis at Kulay

Paksa: (1) Forward Lunge), (2) Half Knee, (3) Supine Leaning Rest,(4) Front Scale, (5) Side lying

Napapahalagahan ang kalusugan sa pamamagitan ng di paggamit ng mga "gateway drugs".

Tinig ng tao at tunog ng instrumento

  1. KAGAMITANG PANTURO

Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.

  1. Sanggunian

  1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro

TG pp. 104 - 108

TG pp.280-283

TG pp. 149-154

TG pp. 104 - 108

  1. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

LM pp. 78 - 81

LM pp. 224-226

LM pp.149-154

LM p. 351-355

LM pp. 78 - 81

  1. Mga Pahina sa Teksbuk

Music, arts, and Physical Education 4, pp.66 - 67

PMID:15657315

PMID:15986717

Music, arts, and Physical Education 4, pp.66 - 67

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

Larawna ng hugis at kulay,acrylic paint,putting kamiseta,luwad(plastic clay)

http://www.healthline.com/health/caffeine-effects-on-body#sthash.OgJv4WYj.dpuf

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Larawan ng iba’t ibang kilalang mang-aawit at iba’t ibang instrument,CD Player, CD ng mga inirekord na awitin

Umawit at Gumuhit 3,pp.127-128, Umawit at Gumuhit 6,pp.107-108

Silid aralan, open court, video clips, larawan.

tsart, flower organizer, gamot na kapsula

Larawan ng iba’t ibang kilalang mang-aawit at iba’t ibang instrument,CD Player, CD ng mga inirekord na awitin

Page 1 of 5

  1. PAMAMARAAN

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

  1. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Pagsisimula ng Bagong Aralin

Awitin ang “ atin Cu Pung singsing” kasabay ng pagpalakpak ng awit

( Sumangguni sa nakaraang awit ).

Pasagutan ang  nasa balik aral sa LM pp. 281.

Itanong kung naisagawa nila ng maayos ang larong lawin at sisiw.

Ano ang masamang epekto ng pag aabuso sa paggamit ng gamot?

Awitin ang “ atin Cu Pung singsing” kasabay ng pagpalakpak ng awit

( Sumangguni sa nakaraang awit ).

  1. Paghahabi sa Layunin ng Aralin

Ipatugtog ang awiting “ Little Band “.

  • Ano ang napapansin ninyo habang inaawit ang bahaging pambabae ng “ Little Band “?
  • Habang sabay nilang kinakanta?

Ipakita ang larawan sa mga bata at ipasuri sa kanila.

Ipalarawan sa kanila ang ayos ng mga kulay at disenyo.

  • Naipakita ang kasiyahan na puno ng enerhiya at tiyaga, at paggalang sa kapwa.
  • Nakakita naba kayo ng gamot na kapsula?
  • Ano kaya ang posibleng mangyayari sa atin kapag uminom tayo ng gamot kahit hindi kailangan o masubrahan sa paggamit?

Ipatugtog ang awiting “ Little Band “.

  • Ano ang napapansin ninyo habang inaawit ang bahaging pambabae ng “ Little Band “?
  • Habang sabay nilang kinakanta?
  1. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa Bagong Aralin

Pakinggan ang tinig ng awit ng mang – await na naririnig sa CD.

Pakinggan din ang tunog ng mga instrument at kilalanin kung sino ang mang – await. Pangalanan din ang instrumntong naririnig.

Magbigay ng iba’t ibang kulay sa mga bata.

Magbigay tanong tungkol dito.

Sabihin sa araling ito, malaman ang mga kasanayang panghimnastiko, kaya ihanda na ang inyong katawan sa gawain.

Itala ang sa tsart ang mga sanhi at Bunga ng maling paggamit ng gamot.

mga instrument at kilalanin kung sino ang mang – await. Pangalanan din ang instrumntong naririnig.

  1. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #1

Magpatugtog ng CD.

  • Ano – anong mga instrumento o tunog ang inyong naririrnig?

Ipaliwanag sa mga bata ang ibig ipahiwatig tungkol sa ritmo.

Ipabahagi ang mga obrang pangkultura na ipinamana sa atin ng mga ninuno o pangkat-etniko.

mga instrument at kilalanin kung sino ang mang – await. Pangalanan din ang instrumntong naririnig.

Page 2 of 5

  1. PAMAMARAAN

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

  1. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2

  • Mula ca CD na ipinatugtog tukuyin kung anong uri ng boses ang iyong naririnig.

Magbigay tanong tungkol sa mga larawng ipinakita sa mga bata.

  1. Naranasan mo na bang maglaro ng luwad?
  2. Sinubukan mo na bang maglimbag na gamit ito?
  • Ipakita muli ang Filipino Physical Activity Pyramid Guide sa “ Simulan Natin”

Basahin ang comic strip sa LM p. 352.

  • Mula ca CD na ipinatugtog tukuyin kung anong uri ng boses ang iyong naririnig.

  1. Paglinang sa Kabiihasaan

(Tungo saFormative Assessment)

Pakinggan ang mga tugtugin at awiting ipatugtog sa CD. Ipalakpak mo ng tatlong beses ang mga kamay kapag ito ay tunog instrument at ikampay palipad ang mga kamay kung ito ay tinig ng tao.

  1. Parade sa kalye
  2. Mga batang kumakanta ng “ Happy Birthday “
  3. Sarah Geronimo
  4. Konsyerto ng Philharmonic Orchestra
  5. Loboc Children’s Choir
  • Paggawa ng mga Relief Prints.
  • Ipagawa ang GawainA at Gawain B na nasa LM.

Ipatukoy ang mga bahagi nito na may kaugnayan sa pagpapaunlad ng mga kasanayang panghimnastiko.

Mga Tanong:

  1. Ano ang dahilan ng pagsugod kay Karen sa ospital?
  2. Ano ang nangyari kay Karen pagkatapos uminom subrang dosis ng gamot?
  3. Bakit kailangan ang reseta ng doktor bago uminom ng gamot?

Pakinggan ang mga tugtugin at awiting ipatugtog sa CD. Ipalakpak mo ng tatlong beses ang mga kamay kapag ito ay tunog instrument at ikampay palipad ang mga kamay kung ito ay tinig ng tao.

  1. Parade sa kalye
  2. Mga batang kumakanta ng “ Happy Birthday “
  3. Sarah Geronimo
  4. Konsyerto ng Philharmonic
  5. Loboc Children’s Choir

  1. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-araw na Buhay

Paano nipapakita ng uri ng tunog ang damdamin ng musika?

Itanong sa mga bata:

  1. Ano ang gingamit natin sa paggawa ng relief master?
  2. Kung ikaw ay papipiliin sa disenyo na iyong bibilhin, pahahalagahan mo ba ang mga disenyong-etniko? Bakit?

Punan ang talulot ng bulaklak ng epekto ng subrang paggamit ng gamot sa LM p. 354

Paano nipapakita ng uri ng tunog ang damdamin ng musika?

Page 3 of 5

  1. PAMAMARAAN

LUNES

MARTES

MIYERKULES

HUWEBES

BIYERNES

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

  1. Paglalahat ng Aralin

Paano mo matutukoy ang ibat ibang boses ng bawat kumakanta.

Itanong sa mga bata:

  1. Paano nagiging kakaiba ang disenyong ginagawa natin?

Gabayan ang mga bata upang Makabou ng paglalahat.

Paano nakaaapekto sa ating kalusugan ang maling paggamit ng gamot?

Paano mo matutukoy ang ibat ibang boses ng bawat kumakanta.

  1. Pagtataya ng Aralin

Pakinggan ang mga tugtog ( excerpt  lamang ) ng iba’t ibang mang – await. Isulat ang S kung solo, D kung duet, at G kung group.

_____1. Duet ng Mabuhay Singers

_____2. Sabayang awit ng Madrigal Singers

______3. Ifugao Hudhud Chant

______4. Darangen” Odiyat Kambayok “ ni Erlinda

______5. Pasyon

  • Lagyan ng tsek ang kahon na katumbas ng naabot mong antas para sa bawat kasanayan.
  • (Sumangguni sa LM Pagtataya sa pp.226.)

Ipagawa ang nasa LM ang “ Suriin Natin”

Sumangguni sa LM p.354 "Kaya Natin"

Pakinggan ang mga tugtog ( excerpt  lamang ) ng iba’t ibang mang – await. Isulat ang S kung solo, D kung duet, at G kung group.

_____1. Duet ng Mabuhay Singers

_____2. Sabayang awit ng Madrigal Singers

______3. Ifugao Hudhud Chant

______4. Darangen” Odiyat Kambayok “ ni Erlinda

______5. Pasyon

  1. Karagdagang Gawain para sa Takdang-AralinatRemediation

Gumupit ng isang larawan ng paborito mong mang – await at isang larawan ng paborito mong instrument, idikit ang mga ito sa isang short bond paper.

  • Sikapang mapahalagahan sa lahat ng pagkakataon ang mg ng luwad, maging ito man ay sariling gawa o likhang-sining na iab.a likhang-sining mula sa disenyong
  • Sabihin na Gawing Madalas Ang mga Gawain o ehersisyonG nakakatulong sa pagpapapunlad ng himnastiko upang maiwasan ang mga sakuna o pananakit ng katawan.

Punan ang patlang ng mga angkop na salita upang makabuo ng makabuluhang pangungusap.

Ang____________pagamit ng__________ay ngdudulot ng________sa_________na_____________.

Paano mo matutukoy ang ibat ibang boses ng bawat kumakanta.

  1. MGA TALA

Pakinggan ang mga tugtog ( excerpt  lamang ) ng iba’t ibang mang – await. Isulat ang S kung solo, D kung duet, at G kung group.

_____1. Duet ng Mabuhay Singers

_____2. Sabayang awit ng Madrigal Singers

______3. Ifugao Hudhud Chant

______4. Darangen” Odiyat Kambayok “ ni Erlinda

______5. Pasyon

Page 4 of 5

Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

          DAILY LESSON LOG

          (Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

Paaralan:

Baitang / Antas:

Guro:

Asignatura:

Petsa / Oras:

Markahan:

  1. PAGNINILAY

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

  1. Nakatulong ba angremedial?

Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

  1. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy saremediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos?

Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punongguro at superbisor?

  1. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Page 5 of 5

Ready made DLL (Daily Lesson Log) downloads: teachershq.com