Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

IV

Teacher:

File created by Sir BIENVINIDO C. CRUZ JR

Learning Area:

EPP-I.A

Teaching Dates and Time:

JULY 17-21, 2017 (WEEK 7)

Quarter:

1ST QUARTER

MONDAY

July , 2017

TUESDAY

July , 2017

WEDNESDAY

July , 2017

THURSDAY

July , 2017

FRIDAY

July , 2017

I.   LAYUNIN:

 

     A. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagbuo ng kapaki-pakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan

     B. Pamantayan sa Pagganap

Naisasagawa nang may kasanayan at pagpapahalaga ang mga batayang gawaing sining pang-industriya na makapagpapa-unlad sa kabuhayan ng sariling pamayanan

     C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

2.5 naibebenta ang nagawang proyekto

2.5.1 natutuos ang presyo ng nabuong proyekto

EPP4IA-0h-7

2.5.2 nakapagsasaliksikng mga lugar na pagbibilhan ng produkto

2.5.3 natutukoy ang ilang paraan ng pag aakit ng mamimili

EPP4IA-0h-7

2.5.4 naisasagawa ang wastong pag- aayos ng produktong ipagbibili at pagbebenta nito

EPP4IA-0h-7

2.5.5 natutuos ang puhunan, gastos, at kita

EPP4IA-0h-7

2.5.5 natutuos ang puhunan, gastos, at kita

EPP4IA-0h-7

II. NILALAMAN

2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques

2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques

2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques

2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques

2. Basic sketching, Basic shading and Outlining techniques

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

     1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

242-243

244-245

244-245

246-247

246-247

     2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

521-525

526-529

526-529

529-532

529-532

     3. Mga Pahina sa Teksbuk

 4. Karagdagang Kagamitan musa sa portal ng    Learning Resource

B. Iba pang kagamitang panturo

Tsart ng mga rubrics

mga larawan ng mga produktong nakaayos sa

lalagyan at mga larawan ng mga pamilihan ng mga

iba’t ibang produkto

mga larawan ng mga produktong nakaayos sa

lalagyan at mga larawan ng mga pamilihan ng mga

iba’t ibang produkto

mga halimbawa ng imbentaryo ng paninda o

produkto, tsart, kalkulator

mga halimbawa ng imbentaryo ng paninda o

produkto, tsart, kalkulator

IV.  PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ipasagot sa mga mag-aaral ng sumusunod na tanong:

1. Ano ang mga wastong paraan sa pag-aayos ng produktong

ipagbibili at pagbebenta nito

2. Bakit kailangan na mailagay sa maayos na lalagyan ang mga

produktong ipagbibili? Paano ito ibebenta?

Ipasagot sa mga mag-aaral ng sumusunod na tanong:

1. Ano ang mga wastong paraan sa pag-aayos ng produktong

ipagbibili at pagbebenta nito

2. Bakit kailangan na mailagay sa maayos na lalagyan ang mga

produktong ipagbibili? Paano ito ibebenta?

Ipasagot ang sumusunod na tanong:

1. Ano-ano ang mga paraan sa pagtutuos ng puhunan, gastos, at

kinita?

Ipasagot ang sumusunod na tanong:

1. Ano-ano ang mga paraan sa pagtutuos ng puhunan, gastos, at kinita?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin.

Ipalabas sa mga mag-aaral ang isang natapos na proyekto sa nakaraang aralin.

2. Ipalahad sa mga mag-aaral kung sila ay nasiyahan sa nabuong proyekto. Itanong din kung kanino sila humingi ng suhestiyon upang mapaganda pa ang kanilang proyekto.

1. Ano-anong mga produkto ang makikita sa mga pamilihan sa

inyong pamayanan?

1. Ano-anong mga produkto ang makikita sa mga pamilihan sa

inyong pamayanan?

2. Paano ang tamang paraan ng pagtutuos ng puhunan, gastos, at

kinita?

2. Paano ang tamang paraan ng pagtutuos ng puhunan, gastos, at

kinita?

C. Pag-uugnay ng mga halimbaawa sa bagong aralin.

3. Ipasuri sa mga mag-aaral ang isang halimbawa ng scorecard na nasa Alamin Natin sa LM.

2. Paano iniaayos ng mga may-ari ang kanilang mga produkto sa

pamilihan?

2. Paano iniaayos ng mga may-ari ang kanilang mga produkto sa

pamilihan?

Ipakita sa mga mag-aaral ang mga nagawa nilang proyekto. Ipasabi sa kanila kung magkano ang kanilang ginastos sa mga materyales na ginamit sa kanilang proyekto. Itanong sa kanila kung nais nilang ibenta ang kanilang proyekto?

Ipakita sa mga mag-aaral ang mga nagawa nilang proyekto. Ipasabi sa kanila kung magkano ang kanilang ginastos sa mga materyales na ginamit sa kanilang proyekto. Itanong sa kanila kung nais nilang ibenta ang kanilang proyekto?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

1.Talakayin ang iba’t ibang uri ng instrumento sa pagtataya na nasa Linangin Natin sa letrang A ng LM.

1. Pagpapakita sa mga bata ng mga larawan ng mga produkto na

makikita sa pamilihan.

2. Pagsasalaysayin ang mga piling bata tungkol sa karanasan

kung sila ay nagbebenta at bumibili ng mga produkto tulad ng

mga gift items, mga handicraft, mga laruan, at iba pa.

3. Tatalakayin ng guro ang mga paraan sa pag-aayos ng mga

produktong ipagbibili at kung paano ito ibebenta.

1. Pagpapakita sa mga bata ng mga larawan ng mga produkto na

makikita sa pamilihan.

2. Pagsasalaysayin ang mga piling bata tungkol sa karanasan

kung sila ay nagbebenta at bumibili ng mga produkto tulad ng

mga gift items, mga handicraft, mga laruan, at iba pa.

3. Tatalakayin ng guro ang mga paraan sa pag-aayos ng mga

produktong ipagbibili at kung paano ito ibebenta.

Ipabasa sa mga mag-aaral ang Linangin Natin.

ang mga

mag-aaral, hatiin sila

Ipabasa sa mga mag-aaral ang Linangin Natin.

ang mga

mag-aaral, hatiin sila

Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

2. Hayaan ang mga mag-aaral na paghambingin ang iba’ ibang instrumento ng pagtataya.

Ipagawa ang Gawin sa LM

Ipagawa ang Gawin sa LM

Gabayan sila

upang masagot ang kanilang mga katanungan.

Gabayan sila

upang masagot ang kanilang mga katanungan.

F. Paglinang sa Kabihasaan                                      ( Tungo sa Formative Assessment)

. Ipagawa ang Gawin Natin sa LM.

. Ipagawa ang Gawin Natin sa LM.

Palawakin ang talakayan at ipahayag nang mabuti sa mga magaaral ang kahalagahan

ng puhunan at kinita.

Palawakin ang talakayan at ipahayag nang mabuti sa mga magaaral ang kahalagahan

ng puhunan at kinita.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay.

Hayaan ang mga mag-aaral na pahalagahan ang kanilang nabuong proyekto ayon sa scorecard na nasa Linangin Natin B ng LM

 Ang mga mag-aaral ay gagabayan ng guro sa wastong pagsasaayos

ng mga produktong kanilang natapos.

- Paglalagay ng frame sa mga nagawang proyekto sa

• Sketching

• Outlining

• Shading

- Sa proyektong natapos sa Gawaing Agrikultura, ICT, at Home

Economics

 Ang mga mag-aaral ay gagabayan ng guro sa wastong pagsasaayos

ng mga produktong kanilang natapos.

- Paglalagay ng frame sa mga nagawang proyekto sa

• Sketching

• Outlining

• Shading

- Sa proyektong natapos sa Gawaing Agrikultura, ICT, at Home

Economics

Kapag natapos mo nang ipaliwanag ang konsepto ng aralin

at naintindihan na ng mga mag-aaral kung paano ang tamang

pagtutuos ng puhunan at kinita, bigyan ng manila paper, ipagawa ang Gawain A sa LM

Kapag natapos mo nang ipaliwanag ang konsepto ng aralin

at naintindihan na ng mga mag-aaral kung paano ang tamang

pagtutuos ng puhunan at kinita, bigyan ng manila paper, ipagawa ang Gawain A sa LM

H. Paglalahat ng Aralin

Itanong: Ano ang kahalagahan ng paggamit ng ibat-ibang instrument sa pagtataya sa pagmamarka ng natapos na proyekto?

Ipaunawa sa mga mag-aaral ang kabutihang naidudulot ng

wastong paraan sa pag-aayos ng produktong ipagbibili at tamang

paraan ng pagbebenta nito.

Ipaunawa sa mga mag-aaral ang kabutihang naidudulot ng

wastong paraan sa pag-aayos ng produktong ipagbibili at tamang

paraan ng pagbebenta nito.

Itanong sa mga mag-aaral upang mabuo nila ang konsepto:

• Kung ikaw ay kikita sa mga ibinenta mong proyekto, paano mapapahalagahan ang perang kinita mo?

Itanong sa mga mag-aaral upang mabuo nila ang konsepto:

• Kung ikaw ay kikita sa mga ibinenta mong proyekto, paano mapapahalagahan ang perang kinita mo?

I. Pagtataya ng Aralin

Gawin Natin sa LM.

Ipagawa sa mga bata ang isang tseklist ng mga produktong kanilang

nagawa sa ICT, Gawaing-Agrikultura, Home Economics, at Industrial Arts

na maaaring nilang ibenta.

Ipagawa sa mga bata ang isang tseklist ng mga produktong kanilang

nagawa sa ICT, Gawaing-Agrikultura, Home Economics, at Industrial Arts

na maaaring nilang ibenta.

Ipagawa sa mga mag-aaral mga gawain sa Pagyamanin Natin A at

B. Maaari mong ipagawa ito sa bahay bilang takdang-aralin.

Ipagawa sa mga mag-aaral mga gawain sa Pagyamanin Natin A at

B. Maaari mong ipagawa ito sa bahay bilang takdang-aralin.

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Ipakita ang natapos na proyekto sa magulang o kapatid at hingin ang kanilang puna o suhestiyon, ipatala ito sa kanilang kuwaderno.

Magpahanda ng isang maikling dula-dulaan at ipakita ang mga natutunan sa aralin.

Magpahanda ng isang maikling dula-dulaan at ipakita ang mga natutunan sa aralin.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

Stratehiyang dapat gamitin:

__Koaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

Stratehiyang dapat gamitin:

__Koaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

Stratehiyang dapat gamitin:

__Koaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

Stratehiyang dapat gamitin:

__Koaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

Stratehiyang dapat gamitin:

__Koaborasyon

__Pangkatang Gawain

__ANA / KWL

__Fishbone Planner

__Sanhi at Bunga

__Paint Me A Picture

__Event Map

__Decision Chart

__Data Retrieval Chart

__I –Search

__Discussion

F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

Mga Suliraning aking naranasan:

__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Mapanupil/mapang-aping mga bata

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

Mga Suliraning aking naranasan:

__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Mapanupil/mapang-aping mga bata

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

Mga Suliraning aking naranasan:

__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Mapanupil/mapang-aping mga bata

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

Mga Suliraning aking naranasan:

__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Mapanupil/mapang-aping mga bata

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

Mga Suliraning aking naranasan:

__Kakulangan sa makabagong kagamitang panturo.

__Di-magandang pag-uugali ng mga bata.

__Mapanupil/mapang-aping mga bata

__Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.

__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya

__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

__Pagpapanuod ng video presentation

__Paggamit ng Big Book

__Community Language Learning

__Ang “Suggestopedia”

__ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material

__Pagpapanuod ng video presentation

__Paggamit ng Big Book

__Community Language Learning

__Ang “Suggestopedia”

__ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material

__Pagpapanuod ng video presentation

__Paggamit ng Big Book

__Community Language Learning

__Ang “Suggestopedia”

__ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material

__Pagpapanuod ng video presentation

__Paggamit ng Big Book

__Community Language Learning

__Ang “Suggestopedia”

__ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material

__Pagpapanuod ng video presentation

__Paggamit ng Big Book

__Community Language Learning

__Ang “Suggestopedia”

__ Ang pagkatutong Task Based

__Instraksyunal na material