Description: DEPED-NEW_e78wysqt

        GRADES 1 to 12

        DAILY LESSON LOG

School:

Grade Level:

V

Teacher:

Learning Area:

ESP

Teaching Dates and Time:

December 12-16, 2016 (WEEK 6)

Quarter:

3rd Quarter

Lunes

Martes

Miyerkules

Huwebes

Biyernes

  1. LAYUNIN

Nakikiisa ng may kasiyahan sa mga prorama ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili  ng kapayapaaan

                                (EsP5PPP - IIIf - 29) 

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan at ng pamilya

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan at ng pamilya

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan at ng pamilya

Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa-tao at pagganap ng mga inaasahang hakbang, pahayag at kilos para sa kapakanan at ng pamilya

Lingguhang Pagsusulit

  1. Pamantayan sa Pagaganap

Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa

Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa

Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa

Naisasagawa ang inaasahang hakbang, kilos at pahayag na may paggalang at pagmamalasakit para sa kapakanan at kabutihan ng pamilya at kapwa

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat ang code ng bawat kasanayan)

EsP5P – IIa –22

Nakapagsisimula ng pamumuno para

makapagbigay ng kayang tulong para sa

nangangailangan

11.1. biktima ng kalamidad

11.2. pagbibigay ng babala/impormasyon kung may bagyo, baha, sunog, lindol, at iba pa

EsP5P – IIa –22

Nakapagsisimula ng pamumuno para

makapagbigay ng kayang tulong para sa

nangangailangan

11.1. biktima ng kalamidad

11.2. pagbibigay ng babala/impormasyon kung may bagyo, baha, sunog, lindol, at iba pa

EsP5P – IIa –22

Nakapagsisimula ng pamumuno para

makapagbigay ng kayang tulong para sa

nangangailangan

11.1. biktima ng kalamidad

11.2. pagbibigay ng babala/impormasyon kung may bagyo, baha, sunog, lindol, at iba pa

EsP5P – IIa –22

Nakapagsisimula ng pamumuno para

makapagbigay ng kayang tulong para sa

nangangailangan

11.1. biktima ng kalamidad

11.2. pagbibigay ng babala/impormasyon kung may bagyo, baha, sunog, lindol, at iba pa

  1. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral

  1. Mga pahina sa Teksbuk

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon

Wastong Pag-uugali sa Makabagong Panahon

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Tsart, manila paper

Tsart, manila paper

Tsart,, manila paper

Tsart, manila paper

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin

Ipakita at ipaayos sa mga mag-aaral ang kartolina na strips na may nakasulat na PAKIKIISA, PAGGALANG at KARAPATAN na wala sa tamang ayos. Ipabasa ang nabuong ideya.

Itanong: “Ano ang inyong pagkakaunawa o ideya sa mga nabuong salita?”

Ipakita at ipaayos sa mga mag-aaral ang kartolina na strips na may nakasulat na PAKIKIISA, PAGGALANG at KARAPATAN na wala sa tamang ayos. Ipabasa ang nabuong ideya.

Itanong: “Ano ang inyong pagkakaunawa o ideya sa mga nabuong salita?”

Ipakita at ipaayos sa mga mag-aaral ang kartolina na strips na may nakasulat na PAKIKIISA, PAGGALANG at KARAPATAN na wala sa tamang ayos. Ipabasa ang nabuong ideya.

Itanong: “Ano ang inyong pagkakaunawa o ideya sa mga nabuong salita?”

Ipakita at ipaayos sa mga mag-aaral ang kartolina na strips na may nakasulat na PAKIKIISA, PAGGALANG at KARAPATAN na wala sa tamang ayos. Ipabasa ang nabuong ideya.

Itanong: “Ano ang inyong pagkakaunawa o ideya sa mga nabuong salita?”

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

paggalang sa karapatang pantao

paggalang sa karapatang pantao

paggalang sa karapatang pantao

paggalang sa karapatang pantao

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin

Pangkatin ang klase sa apat.Bigyan ang bawat pangkat ng metacards na may  nakasulat na iba’t ibang kaisipan na tumutukoy sa pakikiisa  sa programa ng pamahalaan kaugnay ng pagpapanatili  ng kapayapaan, paggalang sa karapatang pantao at paggalang sa opinyon o ideya ng iba.

Talakayin ang sagot ng bawat bawat ng may paggabay ng guro.

Pangkatin ang klase sa apat.Bigyan ang bawat pangkat ng metacards na may  nakasulat na iba’t ibang kaisipan na tumutukoy sa pakikiisa  sa programa ng pamahalaan kaugnay ng pagpapanatili  ng kapayapaan, paggalang sa karapatang pantao at paggalang sa opinyon o ideya ng iba.

Talakayin ang sagot ng bawat bawat ng may paggabay ng guro.

Pangkatin ang klase sa apat.Bigyan ang bawat pangkat ng metacards na may  nakasulat na iba’t ibang kaisipan na tumutukoy sa pakikiisa  sa programa ng pamahalaan kaugnay ng pagpapanatili  ng kapayapaan, paggalang sa karapatang pantao at paggalang sa opinyon o ideya ng iba.

Talakayin ang sagot ng bawat bawat ng may paggabay ng guro.

Pangkatin ang klase sa apat.Bigyan ang bawat pangkat ng metacards na may  nakasulat na iba’t ibang kaisipan na tumutukoy sa pakikiisa  sa programa ng pamahalaan kaugnay ng pagpapanatili  ng kapayapaan, paggalang sa karapatang pantao at paggalang sa opinyon o ideya ng iba.

Talakayin ang sagot ng bawat bawat ng may paggabay ng guro.

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Pangkatin ang klase sa tatlo. Bawat pangkat ay bubunot ng kanilang isasadula at bibgyan ng sapat na oras sa pagsasagawa ng maikling dula-dulaan. Ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng puntos bago isagawa ang gawain.

Unang Pangkat-                Nakikiisa sa mga programa ng pamahalaan

na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan.

Pangalawang Pangkat -        Paggalang sa karapatang pantao

Ikatlong pangkat        -

             Paggalang sa opinyon o ideya ng iba

Pangkatin ang klase sa tatlo. Bawat pangkat ay bubunot ng kanilang isasadula at bibgyan ng sapat na oras sa pagsasagawa ng maikling dula-dulaan. Ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng puntos bago isagawa ang gawain.

Unang Pangkat-                Nakikiisa sa mga programa ng pamahalaan

na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan.

Pangalawang Pangkat -        Paggalang sa karapatang pantao

Ikatlong pangkat        -

             Paggalang sa opinyon o ideya ng iba

Pangkatin ang klase sa tatlo. Bawat pangkat ay bubunot ng kanilang isasadula at bibgyan ng sapat na oras sa pagsasagawa ng maikling dula-dulaan. Ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng puntos bago isagawa ang gawain.

Unang Pangkat-                Nakikiisa sa mga programa ng pamahalaan

na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan.

Pangalawang Pangkat -        Paggalang sa karapatang pantao

Ikatlong pangkat        -

             Paggalang sa opinyon o ideya ng iba

Pangkatin ang klase sa tatlo. Bawat pangkat ay bubunot ng kanilang isasadula at bibgyan ng sapat na oras sa pagsasagawa ng maikling dula-dulaan. Ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng puntos bago isagawa ang gawain.

Unang Pangkat-                Nakikiisa sa mga programa ng pamahalaan

na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan.

Pangalawang Pangkat -        Paggalang sa karapatang pantao

Ikatlong pangkat        -

             Paggalang sa opinyon o ideya ng iba

  1. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Hayaang magbigay ng opinyon ang mga mag-aaral tungkol sa ginawa ng bawat pangkat.

Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral ng may paggabay ng guro.

Hayaang magbigay ng opinyon ang mga mag-aaral tungkol sa ginawa ng bawat pangkat.

Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral ng may paggabay ng guro.

Hayaang magbigay ng opinyon ang mga mag-aaral tungkol sa ginawa ng bawat pangkat.

Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral ng may paggabay ng guro.

Hayaang magbigay ng opinyon ang mga mag-aaral tungkol sa ginawa ng bawat pangkat.

Iproseso ang sagot ng mga mag-aaral ng may paggabay ng guro.

  1. Paglinang sa Kabihasan

(Tungo sa Formative Assessment)

Pangkatang Gawain

Pangkatang Gawain

Pangkatang Gawain

Pangkatang Gawain

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Sundin ang panuto at ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral.

Hayaang ipaliwanag ng mag-aaral ang kanilang sagot sa bawat sitwasyon.

Ipabasa at ipaliwanag ang Tandaan Natin upang lubos na maunawaan ang aralin.

Sundin ang panuto at ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral.

Hayaang ipaliwanag ng mag-aaral ang kanilang sagot sa bawat sitwasyon.

Ipabasa at ipaliwanag ang Tandaan Natin upang lubos na maunawaan ang aralin.

Sundin ang panuto at ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral.

Hayaang ipaliwanag ng mag-aaral ang kanilang sagot sa bawat sitwasyon.

Ipabasa at ipaliwanag ang Tandaan Natin upang lubos na maunawaan ang aralin.

Sundin ang panuto at ipasagot sa kuwaderno ng mga mag-aaral ang mga sitwasyon sa Isapuso Natin na nasa Kagamitan ng mag-aaral.

Hayaang ipaliwanag ng mag-aaral ang kanilang sagot sa bawat sitwasyon.

Ipabasa at ipaliwanag ang Tandaan Natin upang lubos na maunawaan ang aralin.

  1. Paglalahat ng Arallin

Ipabasa ang Tandaan Mo.

Ipabasa ang Tandaan Mo.

Ipabasa ang Tandaan Mo.

Ipabasa ang Tandaan Mo.

  1. Pagtataya ng Aralin

 Sa  isang buong bond paper, ang mga mag-aaral ay gagawa ng poster tungkol sa pakikiisa sa mga programa ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan. Bago isagawa ang gawain ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng

puntos.

 Sa  isang buong bond paper, ang mga mag-aaral ay gagawa ng poster tungkol sa pakikiisa sa mga programa ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan. Bago isagawa ang gawain ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng

puntos.

 Sa  isang buong bond paper, ang mga mag-aaral ay gagawa ng poster tungkol sa pakikiisa sa mga programa ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan. Bago isagawa ang gawain ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng

puntos.

 Sa  isang buong bond paper, ang mga mag-aaral ay gagawa ng poster tungkol sa pakikiisa sa mga programa ng pamahalaan na may kaugnayan sa pagpapanatili ng kapayapaan. Bago isagawa ang gawain ipapaliwanag ng guro ang pagbibigay ng

puntos.

  1. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at remediation

Mabgigay ng repleksyon ukol sa aralin.

Mabgigay ng repleksyon ukol sa aralin.

Mabgigay ng repleksyon ukol sa aralin.

Mabgigay ng repleksyon ukol sa aralin.

  1. Mga Tala

  1. Pagninilay

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

NEW Daily Lesson Log formats for quick and hassle-free download go to www.teachershq.com