GRADES 1 to 12 DAILY LESSON LOG | School: | Grade Level: | V | |
Teacher: | File Created by Ma’am MELLANIE A. TAMARES | Learning Area: | ARALING PANLIPUNAN | |
Teaching Dates and Time: | AUGUST 7-11, 2017 (WEEK 10) | Quarter: | 1ST QUARTER |
MONDAY | TUESDAY | WEDNESDAY | THURSDAY | FRIDAY | ||
I. LAYUNIN | Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagkabuo ng lipunan at pagkakakilanlang Pilipino.(12.3) | Nabibigyang halaga ang kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagkabuo ng lipunan at pagkakakilanlang Pilipino.(12.3) | Lagumang Pagsusulit Bilang 7 | Unang Markahang Pagsusulit | Unang Markahang Pagsusulit | |
A. Pamantayang Pangnilalaman | Ang mag- aaral ay naipamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang pang heograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto ng lipunan/ pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at sa kinilang ambag sa pag buo ng kasaysayan ng Pilipinas. | Ang mag- aaral ay naipamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa kasanayang pang heograpiya, ang mga teorya sa pinagmulan ng lahing Pilipino upang mapahalagahan ang konteksto ng lipunan/ pamayanan ng mga sinaunang Pilipino at sa kinilang ambag sa pag buo ng kasaysayan ng Pilipinas. | ||||
B. Pamantayan sa pagganap | Ang mag – aaral ay naipamamalas ang pagmamamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga sinaunang Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at mahahalagang konteksto ngn kasayasayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan at pag kabuo ng kapuluan ng pilipinas at lahing Pilipino. | Ang mag – aaral ay naipamamalas ang pagmamamalaki sa nabuong kabihasnan ng mga sinaunang Pilipino gamit ang kaalaman sa kasanayang pangheograpikal at mahahalagang konteksto ngn kasayasayan ng lipunan at bansa kabilang ang mga teorya ng pinagmulan at pag kabuo ng kapuluan ng pilipinas at lahing Pilipino. | ||||
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Isulat ang code ng bawat kasanayan | AP5PLP – Ij-12 | AP5PLP – Ij-12 | ||||
II. Nilalaman | Kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagkabuo ng lipunan at pagkakakilanlang Pilipino | Kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagkabuo ng lipunan at pagkakakilanlang Pilipino | ||||
III. KAGAMITANG PANTURO | ||||||
A. Sanggunian | AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS Araling Panlipunan 5. | AP5PLP-Ij- 12 , LRMDS Araling Panlipunan 5. | ||||
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro | TG. pp.128-132 | TG. pp.128-132 | ||||
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- Mag-aaral | ||||||
3. Mga Pahina sa Teksbuk | ||||||
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource | larawanngmgasinaunangkabihasnan, tsart, bugtong | larawanngmgasinaunangkabihasnan, tsart, bugtong | ||||
B. Iba pang Kagamitang Panturo | ||||||
IV. PAMAMARAAN | ||||||
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin | Anu- ano ang mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagbuong lipunan at pagkakakilanlang Pilipino? | Anu- ano ang mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagbuong lipunan at pagkakakilanlang Pilipino? | ||||
B. Paghahabi sa layunin ng aralin | Magbugtungan tayo | Magbugtungan tayo | ||||
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin | Pagpapakita ng larawan Larawan ng Hagdan-hagdang Palayan, sinaunang sayaw, panitikan, pagkain at inumin. | Pagpapakita ng larawan Larawan ng Hagdan-hagdang Palayan, sinaunang sayaw, panitikan, pagkain at inumin. | ||||
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1 | Pagpapangkat ng mga bata | Pagpapangkat ng mga bata | ||||
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2 | Gamitin ang “Graphic Organizer” sa pagsagot ng tanong | Gamitin ang “Graphic Organizer” sa pagsagot ng tanong | ||||
F. Paglinang sa Kabihasnan (Tungo sa Formative Assessment) | Bakit gustong gusto ng mga dayuhan ang mga Pilipino at bumisita ditto sa bansa? | Bakit gustong gusto ng mga dayuhan ang mga Pilipino at bumisita ditto sa bansa? | ||||
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- araw na buhay | PAGKAMAGALANG SA NAKAKATANDA | PAGKAMAGALANG SA NAKAKATANDA | ||||
H. Paglalahat ng Aralin | Paano mabibigyang halaga ang kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagkabuo ng lipunan at pagkakakilanlang Pilipino? | Paano mabibigyang halaga ang kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagkabuo ng lipunan at pagkakakilanlang Pilipino? Original File Submitted and Formatted by DepEd Club Member - visit depedclub.com for more | ||||
I. Pagtataya ng Aralin | Basahin at ibigay ang kasagutan. Isulat ang titik lamang. 1.Napapahalagahan ang sinaunang musika sa pamamagitan ng _______. A.Pagpapatuloy sa pag-awit sa mga katutubong awitin. B.Sa pagsalin ng mga liriko sa wikang Ingles C.pag-awit ng pa rap D.pag-awit ng pasigaw 2.Ang paggalang sa mga nakakatanda ay maipapakita hanggang ngayon sa pamamagitan ng ______. A.pag-alis na walang paalam sa Nanay B.pagmamano sa nakakatanda C.walang pakialam sa mga nagsidating ang mga bisita D.pag-utos sa mga nakakatanda sa iyo 3.Napapahalagan ang sayaw ng sinaunang Pilipino sa pamamagitan ng_______. A. pagsali sa makamodernong sayaw sa paaralan B. pagsali sa mga katutubong sayaw sa inyong lugar C. pagsali sa mga patimpalak sa pag-awit sa paaralan D. pagsali sa mga palarong bayan 4.Sino sa mga sumusunod ang HINDI nagpapakita ng pagpapahalaga sa sining ng sinaunang Pilipino. A.Si Ana na maingat sa paghawak ng mga sinaunang palayok. B.Si Ben na ginuguhitan ang larawan ng Hagdang-hagdang Palayan sa museo. CSi Roy na may paghanga ng tinitingnan ang mga gawang siningng mga sinaunang Pilipino saMuseo. D.Si Carlo na maingat na naglalakad sa loob ng museo. 5.Ano ang dapat nating gawin sa mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagbuo ating pagkakakilanlan? A.Ipagpapatuloy at pahahalagahan B.Gawinitongmakamoderno C.Kalimutanangmganakakaraan D.hwag ipakilala sa mga darating pang henerasyon V. TakdangAralin | Basahin at ibigay ang kasagutan. Isulat ang titik lamang. 1.Napapahalagahan ang sinaunang musika sa pamamagitan ng _______. A.Pagpapatuloy sa pag-awit sa mga katutubong awitin. B.Sa pagsalin ng mga liriko sa wikang Ingles C.pag-awit ng pa rap D.pag-awit ng pasigaw 2.Ang paggalang sa mga nakakatanda ay maipapakita hanggang ngayon sa pamamagitan ng ______. A.pag-alis na walang paalam sa Nanay B.pagmamano sa nakakatanda C.walang pakialam sa mga nagsidating ang mga bisita D.pag-utos sa mga nakakatanda sa iyo 3.Napapahalagan ang sayaw ng sinaunang Pilipino sa pamamagitan ng_______. A. pagsali sa makamodernong sayaw sa paaralan B. pagsali sa mga katutubong sayaw sa inyong lugar C. pagsali sa mga patimpalak sa pag-awit sa paaralan D. pagsali sa mga palarong bayan 4.Sino sa mga sumusunod ang HINDI nagpapakita ng pagpapahalaga sa sining ng sinaunang Pilipino. A.Si Ana na maingat sa paghawak ng mga sinaunang palayok. B.Si Ben na ginuguhitan ang larawan ng Hagdang-hagdang Palayan sa museo. CSi Roy na may paghanga ng tinitingnan ang mga gawang siningng mga sinaunang Pilipino saMuseo. D.Si Carlo na maingat na naglalakad sa loob ng museo. 5.Ano ang dapat nating gawin sa mga kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagbuo ating pagkakakilanlan? A.Ipagpapatuloy at pahahalagahan B.Gawinitongmakamoderno C.Kalimutanangmganakakaraan D.hwag ipakilala sa mga darating pang henerasyon V. TakdangAralin | ||||
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- aralin at remediation | Ano ang iyong sa loobin tungkol sa kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagbuo ng lipunan at pagkakalilanlang Pilipino? | Ano ang iyong sa loobin tungkol sa kontribusyon ng sinaunang kabihasnan sa pagbuo ng lipunan at pagkakalilanlang Pilipino? | ||||
V. MGA TALA | ||||||
VI. PAGNINILAY | . | |||||
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya. | ||||||
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation | ||||||
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. | ||||||
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation | ||||||
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? | s | |||||
F. Anong suliranin ang aking naranasan na nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor? | ||||||
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? | ||||||