GRADE 1 to 12

DAILY LESSON LOGC:\Users\Admin\Pictures\logo\index.jpg

School

Grade Level

V

Teacher

Learning Area

MAPEH

Teaching Date and Time

WEEK 4

Quarter

THIRD

MONDAY

TUESDAY

WEDNESDAY

THURDAY

FRIDAY

       I. LAYUNIN

  1. Pamantayang Pangnilalaman

Nailarawan ang ibat – ibang uri ng timber ayon sa tinig.

Natutukoy ang ibat – ibang uri ng timbre ayon sa tinig.

Demonstrates understanding of new printmaking techniques with the use of lines, textures through stories and myths.

The learner demonstrates understanding of participation and assessment of physical activity and physical fitness.

The learner understands the nature and effects of the use and abuse of caffeine, tobacco and alcohol.

NASASAGOT NANG WASTO ANG MGA TANONG SA INIHANDANG PAGSUSULIT.

  1. Pamantayan sa Pagganap

Participate in a group performance to demonstrate different vocal and instrumental sounds.

Creates a variety of prints using lines (thick, thin, jagged, ribbed, fluted, woven) to produce visual texture.

The learner participates and assesses performance in physical activities.

The learner demonstrates the ability to protect ones health by refusing to use or abuse gateway drugs

  1. Mga Kasanayan sa Pagkatuto

Isulat ang code ng bawat kasanayan.

MU 5TB-IIIe-1

A5PL - IIId

Assesses the regular participation in Physical Activities based in Philippines Physical Activity Pyramid (PE5RD-IIIb-h-18)

Describes the general effects of the use and abuse of caffeine, tobacco and alcohol.

(H5SU-III-d-e-10)

      II. NILALAMAN

Vocal and Istrumental Sound..

Elements: Line

Straight, curved, and jagged

Assessment of physical activities and physical fitness

(Stunts – Isahan, Dalawahan, Pangkatan)

Effects of Gateway Drugs

LINGGOHANG PAGSUSULIT

  1. KAGAMITANG PANTURO

  1. Sanggunian

Curriculum Guide

PE Curriculum Guide, Teaching Physical Education

Curriculum Guide

Quizz Notebook, Chart, Papel, Lapis

  1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

MSEP5 pp.44-45

  1. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral

  1. Mga pahina sa Teksbuk

  1. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning Resource

www.google.com

  1. Iba pang Kagamitang Panturo

Player

Kahoy, rubber, linoleum, gunting, lapis

Palaruan, sako, puzzle mat

Larawan

  1. PAMAMARAAN

  1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng bagong aralin.

Ipalakpak ang 3/4

Anu-ano ang dapat isaalang-alang sa pagbabalangkas ng isang likhnag sining.

Ipagawa sa mga bata ang mga pampasiglang gawain na ginawa sa mga nakaraang aralin

Saan nagmula ang substansyang caffeine, nilkotina at alcohol?

Ihanda ang mga bata sa kanilang pagsusulit at ang mga kagamitang gagamitin.

Ipaliwanag ang mga panuto.

Sagutin ang mga sumusunod na tanong:

1.        

2. ano pang disenyo ang magagawa mo galling sa linoleum, kahoy at rubber?        

3.        Bakit kailangang mapaunlad o malinang ang koordinasyon ng katawan?

4.        Saan nagmula ang substansya ng caffeine, nikotina at alcohol?

5. Anu – ano ang uri ng  timber?

.

  1. Paghahabi sa layunin ng aralin

Iparinig ang awiting “ang bayan Ko”

Magbigay ng mga bagay na ginagamit sa paglilimbag.

Ipabasa ang SIMULAN NATIN sa LM at pag-usapan natin ito.

Magpakita ng larawan

  1. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin.

Pakinggan ang tinig ang mag await sa narinig sa player.

Ano ang mapansin nyo sa disenyo?

Anu-ano ang mga hugis ang nasa disenyo?

Hikayatin ang mga bata na magbigay ng halimbawa ng mga gawaing pisikal na nagpapaunlad ng koordinasyon at magpapatibay ng katawan

Talakayin ang mga epekto sa pag gamit ng mga produktong nasa larawan

  1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #1

Angkatangian ng tinig ng babae ay magaan, manipis, at makapal.Ano ang dalawang uri ng tinig ng bababae? Soprano at Seto.Ano angkatangian ng babae na  sa alto makapal?Ang katangiang tinig ng babaeng soprano ay magaan manipis at mataas. Ang dalawang uri ng tinig ng lalaki ay tenor at bass.Ang tenor ay ay magaan, manipis, at mataaas samantalang ang lalaking bass ay makapal.

Ang mga disenyong gawa sa linoleum, kahoy, rubber na ginagamitn ng balangkas upang makabuo ng isang likhang sining ay tunay na kalugod-lugod at kaaki-akit sa paningin.

Ipagawa ang nasa GAWAIN I sa LM. Kailangang masubok ang kanilang kakayahan sa pagpapatibay ng katawan.

Pagmasdan ang mga llarawan. Pag-aralan ang kanilang mensahe.

  1. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan #2

Ano ang katangian ng tinig ng babae?

Ano ang dalawang uri ng tinig ng babae?

Ano pang disenyo ang magagawa mo galling sa linoleum, kahoy at rubber?paano mo ito malilikha na kaaki-akit?

Ipagawa ang nasa GAWAIN 2 sa LM. Gabayan ang mga bata sa pagsasagawa at ipaalala ang mga pag-iingat na dapat gawin.

Basahin ang ‘Ang Paglalasing ay Nakakasira sa Atay” na nasa pisara.

(nasa TG).

  1. Paglinang sa Kabihasaan

(Tungo sa Formative Assessment)

May ibat – ibang uri ng katangian ng lalaki at babae.

Anu-anong mga hugis ang makikita sa inyong disenyo?

Gumamit k aba ng maliit at malalaking hugis?

Ipagawa ang nasa GAWAIN 4 sa LM. Gabayan ang mga bata sa pagsasagawa at ipaalala ang mga pag-iingat na dapat gawin.

Sagutin ang mga katanungan na nakasulat sa pisara.

  1. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay

Kilalanin ang popular na mag aaawit sa kasalukuyan. Tukuyin ang timbre ng dalawang beses.

  1. Sarah Geronimo
  2. Ogie Alcasid
  3. Martin Nievera
  4. Garry Valenciano

Sa pagbuo ng isang likhnag sining gumamit tayo ng balangkas upang makatiyak na maayos ang kalalabasan ng isang obra.

Masiglang pakikilahok, pagiging maingat, pag galang sa kapwa.

Ipagawa ang KAYA NATIN sa LM.

  1. Paglalahat ng Aralin

Ang ibat – ibang uri ng timbre ng tinig ay nahati sa apat. Ito ay soprano, angtining ng babae na naabot ang pinakamataas na antas. Alto namanang pinakababa. Tenor sa pinakamataas sa lalaki, at bass naman ang pinakamababa.

Anu-ano ang maramdaman mo habang ginagawa ang iyong likhang sining

Bakit kailangang mapa-unlad o malinang ang koordinasyon at pagpapatibay ng katawan?

Anu-ano ang mga epekto ng paggamit at pag-aabuso sa caffeine, nikotina at alkohol

  1. Pagtataya ng Aralin

Pakinggan ang mga tinig ng mang aawit at tukuyin ang timbre ng tinig.

  1. Darrel Espanto.

Ipasagot ang rubric ayon sa inyong ipinakitang kakayahan sa paggawa ng sining. Lagyan ng tsek ang kahon.

Sagutin ang talaan sa SURIIN NATIN sa LM.

IPaliwanag kung ano ang mga epekto sa pag gamit at pag-aabuso sa paggamit ng caffeine, nekotina at alcohol.

  1. Karagdagang Gawain para sa takdang-aralin at remediation

Magdala ng iba pang bagay na makikita sa inyong pamayanan.

Gumawa ng sanaysay para sa patuloy na paglinang ng koordinasyon.

Mangalap ng iba pang substansya o kemikal na ginagamit sa mga produkto gaya ng mga caffeiene, nikotina at alcohol.

.

  1. MGA TALA

  1. PAGNINILAY

  1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.

  1. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.

  1. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

  1. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa remediation.

  1. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?

  1. Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ng aking punungguro at superbisor?

  1. Anong kagamitan panturo ang aking ginamit/nadiskubre na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro?

                                Prepared by:                                                                                        Checked by:

                                                                ___                                                                                                        

                                                 Class Adviser                                                                                         School Head        

New deped tambayan alternative with adfly free pages.. no more hassle, just one-click download: teachershq.com