- LAYUNIN
| Lunes 8-08-16 Aralin 5: Day 1 | Martes 8-09-16 Aralin 5: Day 2 | Miyerkules 8-10-16 Aralin 5: Day 3 | Huwebes 8-11-16 Aralin 5: Day 4 | Biyernes 8-12-16 Aralin 5: Day 6 |
- Pamantayang Pangnilalaman
| - Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
- Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
- Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
- Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
- Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
- Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
- Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pa
- gbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
|
- Pamantayan sa Pagganap
| - Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
- Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
- Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
- Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
- Nakasusulat ng talatang pasalaysay
- Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
- Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
|
- Mga Kasanayan sa Pagkatuto
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) | F4PT-Ii 1.5 Naibibigay ang kasalungat na kahulugan ng mga salita. | F4PS Ib-h-6.1 Natutukoy ang bahagi ng binasang kuwento
| F4PN If-3.2 Nagagamit ng iba’t ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsasabi tungkol sa sariling karanasan.
| F4PD I-g-3 Nakasusulat ng liham o pagbibigay ng hangarin sa isang gawain o karanasan. | F4EP I-fh-14 Nakasusunod sa mga binasang kuwento. |
- NILALAMAN
( Subject Matter) | Pagbibigay ng kasalungat na kahulugan ng salita
| Pagtukoy ng bahagi ng binasang kuwento: simula, kasukdulan at pagtatapos ng kuwento
| Paggamit ng iba’t ibang uri ng panghalip sa usapan at pagsasabi tungkol sa sariling karanasan
| Pagsusulat ng liham o pagbibigay ng hangarin sa isang gawain o karanasan
| Pagsunod sa mga binasang panuto
|
- KAGAMITANG PANTURO
- Sanggunian
|
|
|
|
|
|
- Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
| 80-81 | 82-83 | 84 | 85-86 | 86-87 |
- Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-Aaral
| 37, 39-40 | 39,41 | 42 | 42 |
|
- Mga pahina sa Teksbuk
|
|
|
|
|
|
- Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
|
|
|
|
|
|
5. Iba pang Kagamitang Panturo | Power point Presentation | Power point Presentation | Power point Presentation | Power point Presentation | Power point Presentation |
- PAMAMARAAN
|
|
|
|
|
|
- Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong aralin
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) | 1. Unang Pagsusulit 2. Pagbabaybay 3. Paghawan ng Balakid | 1. Pagbabaybay 2. Ipagawa sa lahat ng mga salita. Salita | Maiuugnay koi to sa… | Pormal na depinisyon | HINDI kaugnay ng salita |
| 1. Pagbabaybay 2.Balikan Itanong: Ano .ang panghalip? Kailan ito ginagamit? Magbigay ng isang pangungusap na may panghalip. | 1. Pagbabaybay 2. Pagwawasto ng takdang -aralin | 1. Pagbabaybay 2.Pagsusulit na pangmaseri. |
- Paghahabi sa layunin ng aralin (Motivation)
| Naranasan na ba ninyong kumain ng hipon at biya?
| Pagganyak Pangkatang Gawain: Pagsusunud-sunurin ang mga larawan. -Tama ba ang pagkasunod-sunod ng mga larawan? -Puwede ba itong magkapalit-palit? Pangatwiran ang sagot.
| Pagganyak Ano-ano ang mga gamit mong salita kapag gusto mong magtanong? | Pagganyak Ano ang gagawin mo kung may nais kang sabihin sa kaibigan at malayo kayo sa isa’t isa? |
|
- Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin
( Presentation) | Pag-awit: “Kung Tayo’y Magkaibigan” Itanong: Paano ipinakita nina Hipon at Biya ang mabuting pagkakaibigan?
| Gawin Natin Itanong: Ano ang naalala mo sa kuwento nina Hipon at Biya? Ano-ano ang pangyayari sa kuwento?
| Gawin Natin Ipakuha muli sa mga mag-aaral ang mga tanong nila tungkol sa napakinggang kuwento. Ipapagkat ang mga tanong? Itanong: Paano mo pinangkat ang mga tanong? Kailan ginagamit ang Sino?Saan?Ano?Kailan?
| Gawin Natin Pangkatang Gawain: Pasulatin ang bawat pangkat ng isang liham na nagsasabi sa kaibigan ng ipinanunukala nilang gawain nang magkasama. Pangkat A bilang Hipon. Pangkat B bilang Biya. Itanong: Ano ano ang bahagi ng liham? Paano inuumpisahan ang liham? Paano ito tinapos? Paano isinusulat ang liham? Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng liham? | Kung Natutuhan Gawain A: Gumupit ng ng isang larawan. Idikit ito sa isang papel. Sa palibot nito, saumulat ng mga pangungusap na gumagamit ng panghalip pananong.
Gawain B: Alalahanin ang isang napakinggang kuwento. Gumawa ngsariling graphic organizer upang ipakita ang pamagat, simula, kasukdulan at panghuling pangyayari o wakas. |
- Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No I (Modeling)
| Gawin Natin Pagbasa sa Kuwento: “ Hipon at Biya” -Ni Carla Pasis -Adarna 1. Paggabay sa mga mag-aaral ng makagawa ng isang tanongula sa napakingang kuwento. 2. Laro: Pasahan ng tanong at pasagutin sa paghinto ng pagtugtog ng musika. 3. Itanong: a. Ano-anong damdamin ang ipinakita ni Hipon? b. Paano nila ito ipinakita sa kuwento? c.Bakit nila ito naramdaman sa kuwento ?
| Paggamit ng pyramid sa pagtalakay ng napakinggang kuwento.
| Gawin Ninyo Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo B, KM, ph 42.
| Gawin Ninyo Ipasuri ang liham gamit ang rubrics na nasa Payamanin Natin Gawin Ninyo D, ph 40.
| Kung Hindi pa Natutuhan Gawin A: Ipabasa ang talata. Tukuyin ang mga panghalip na ginamit kung ano ang pangngalan na pinalitan nito. Sumulat din ng tatlong tanong tungkol ditto. |
- Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice) | Gawin Ninyo Pangkatang Gawain Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo B, KM, ph. 39 | Gawin Ninyo Pagbasa nang malakas sa mga mag-aaral, “ Nanimbag sa Katig”. TG, ph. 83. |
|
|
|
- Paglilinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment ) ( Independent Practice ) | Gawin Mo Ipagawa ang Pagyamanin Natin, Gawin Mo C, KM, ph 40 | Gawin Mo Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo A, KM, ph. 41. | Gawin Mo Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Mo C, KM, ph. 42.
| Gawin Mo Ipagawa ang Isulat Mo, KM, ph. 42 |
|
- Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay
( Application/Valuing) |
Paano mo pahahalagahan ang iyong kaibigan? |
Bakit kailangang gawin ang mga pamantayan sa pakikinig? |
Isulat ang pangalan ng iyong kaibigan. Isulat din kung bakit mo siya naging kaibigan. |
Paano mo pahahalagahan ang iyong kaibigan? | Tapikin nang tatlong beses ang tatlo mong kaibigan sa klase. Sabihin na “Salamat sa’yo, kaibigan.” |
- Paglalahat ng Aralin
( Generalization)
| Ano ang natutuhan mo sa kuwento nina Hipon at Biya?
| Ano – ano ang bahagi ng kuwento? | Ano ang panghalip na pananong?
| Ano-ano ang dapat tandaan sa pagsulat ng isang liham?
|
|
- Pagtataya ng Aralin
| Magtala ng limang salita mula sa kuwentong napakinggan. Isulat sa tapa tang kasalungat nito. | Ibigay ang mga bahagi kuwento ayon sa napakinggang kuwento. | Sagutin Isaisip Mo, KM, ph 42 | Sagutin Mo, Isapuso Mo, KM, ph 42 |
|
- Karagdagang gawain para sa takdang aralin ( Assignment)
| Magtala ng limang salita sa piniling binasang kuwento. Ibigay ang kasalungat nito.
| Basahin ang kuwentong “Si Pagong at si Matsing”, pagkatapos ay ibigay ang mga bahagi ng kuwento.
| Sumulat ng pangungusap gamit ang mga panghalip na pananong. | Gumawa ng isang liham para sa iyong kaibigan. | Gumawa ng isang linggong diary tungkol sa mga Gawain ninyong magkaibigan. |
- Mga Tala
|
|
|
|
|
|
- Pagninilay
|
|
|
|
|
|
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya |
|
|
|
|
|
B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawaing remediation |
|
|
|
|
|
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng mag aaral na nakaunawa sa aralin |
|
|
|
|
|
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa remediation. |
|
|
|
|
|
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang nakatulong ng lubos?Paano ito nakatulong? |
|
|
|
|
|
F. Anong suliraninang aking nararanasan sulusyunan sa tulong ang aking punong guro at supervisor? |
|
|
|
|
|
G. Anong gagamitang pangturo ang aking nadibuho na nais kung ibahagi sa mga kapwa ko guro? |
|
|
|
|
|